Andrew Komba

Hili Ndilo Eneo Ambalo Litaangamia Kama Dar es Salaam, Ikilipuliwa Na Nuklia


Hili-Ndilo-Eneo-Ambalo-Litaangamia-Kama-Dar-es-Salaam,-Ikilipuliwa-Na-Nuklia


Hivi ushawahi kujiuliza nini kitatokea kama bomu la nuklia lenye uzito wa tani 50,000 likidondoshwa katikati ya jiji la Dar es Salaam. Leo tutakwenda kupata majibu kupitia tovuti inayoitwa nuclearsecrecy ambayo inakupa uwezo wa kulipua mji wowote kwa nuklia na kuweza kufahamu maafa yatakayo sababishwa na mlipuko huo.

Tukirudi kidogo kwenye historia ya silaa za nuklia kwa ufupi, kwa mara ya kwanza zilitambulishwa na jeshi la Marekani kwenye vita ya pili ya Dunia, ambapo mabomu mawili ya atomiki yaliyofahamika kwa majina ya utani kama Fat Boy na Little Boy yalidondoshwa huko Japani na kugharimu maisha ya watu 129,000 katika mji wa Hiroshima na Nagasaki na kupelekea mwisho wa vita hiyo.

Tangu hapo silaa hizo zilianza kuonekana kama ndiyo kinga dhabiti kwa mataifa makubwa ambapo Marekani na Urusi walianza kushindana vikali kwa kutengeneza mabomu yenye uwezo mkubwa sana zaidi ya yale yaliyotupwa kule Japani.

Mwaka 1961 Urusi waliibuka kidedea kwa kutengeneza bomu kubwa kuliko yote kuwahi kutengenezwa na binadamu, bomu hilo ambalo liliitwa Tsar Bomba lilikuwa na uzito wa tani 50,000 majaribio yake yalitishia Dunia nzima hivyo Marekani waliamua kuingia makubaliano na Urusi ili kusitisha majaribio mengine ya silaa hizo kali.

Leo nitafanya majaribio kupitia tovuti ya nuclearsecrecy ambayo itatupatia majawabu ya nini kitatokea kama Tsar Bomba likidondoshwa katikati ya jiji la Dar es Salaam.

Leo-tutafanya-majaribio-kupitia-tovuti-ya-Nuclear-Secrecy-ambayo-inakupa-uwezo-wa-kulipua-sehemu,-jiji-au-nchi-yoyote-ile-Duniani-kwa-bomu-la-nuklia.

Hebu fikiria kama vita ya tatu ya Dunia inatokea leo hii harafu jeshi letu la Tanzania linakuwa upande wa nchi ambazo zinapingana na urusi, halafu pale makao makuu ya amiri jeshi mkuu wa Urusi (Kremlin) wakaamua kuzilipua nchi zote za Afrika ambazo zipo upande tofauti na Urusi ikiwemo na nchi yetu Tanzania, na wakaanza na jiji letu la Dar es Salaam. Hakuna anayefahamu nini kitatokea lakini kupitia hii tovuti ya nuclearsecrecy tutaweza kufahamu kitakachotokea kama bomu moja la Tsar Bomba likitupwa kwenye kitovu cha jiji la Dar es Salaam.

Hapa tutakwenda kuchagua jiji la Dar es Salaam, na aina ya bomu ni Tsar Bomba lenye uzito wa tani 50,000.

Hapa-tutakwenda-kuchagua-jiji-la-Dar-es-Salaam,-na-aina-ya-bomu-ni-Tsar-Bomba-lenye-uzito-wa-tani-50,000.

Zaidi ya watu milioni 2 watakufa papo hapo huku wengine takribani 200,000 wakiachwa ni majeruhi. Kulingana na hii ramani inavyoonesha bomu hilo litachukua eneo kubwa sana si Dar es Salaam pekee bali na maeneo yalikuwa karibu.

eneo-lenye-duara-jekundu-ndipo-mionzi-mikali-itakapoanzia
eneo lenye duara jekundu ndipo mionzi mikali itakapoanzia
Bomu hilo litaacha shimo lenye urefu wa futi 11,000 kwenda chini, na upana wa kilometa 6.

Bomu-hilo-litaacha-shimo-lenye-urefu-wa-futi-11000-kwenda-chini,-na-upana-wa-kilometa-6.
mfano wa shimo ambalo bomu la nuklia linaweza kuchimba
Sehemu hiyo itakuwa na mionzi mikali sana, ambapo asilimia 90% ya eneo lote litakuwa si rafiki tena kukaliwa na viumbe hai kwa zaidi ya miaka 1000 kutokana na mionzi hiyo ambayo inakuwa na madhara makubwa sana kwenye miili ya viumbe hai.

asilimia-90-ya-watu-waliokuwa-kwenye-eneo-hilo-watakufa-ndani-ya-masaa-kadhaa.
asilimia 90% ya watu waliokuwa kwenye eneo la njano watakufa kwa miale mikali

Mlipuko mkali wa moto utafuata na kuweza kuunguza kila kitu kilichomo ndani ya eneo hilo.

Kitu-chochote-kilichomo-kwenye-eneo-hilo-kitayeyuka-kutokana-na-moto-mkali-utakaotokana-na-mlipuko-huo-mkubwa.
Picha ya mlipuko wa bomu la nuklia kwenye majaribio
Upepo mkubwa wenye nguvu zaidi ya kimbunga utafuata na kupeperusha majengo yote makubwa ikiwemo na vitu vingine vyote katika eneo hilo na hakuna kitu hata kimoja ambacho kitasalia hata kijiti hakitobaki kila kitu kitasambaratishwa.

Majengo-yote-makubwa-ikiwemo-na-idadi-kubwa-ya-watu-vitapeperushwa-na-msukumo-mkubwa-wa-mlipuku-wa-upepo-na-hakuna-kitu-ambacho-kitasalia-hata-kijiti-hakitobaki-kila-kitu-kitasambaratishwa-na-kubaki-uwanja-tambalale.
Picha ya majengo yaliyoharibika huko Japani baada ya mlipuko wa nuklia
Watu watakao kuwa kwenye eneo lenye rangi ya njano (angalia ramani) wataathirika na mionzi mikali ya joto, ambapo sehemu kubwa ya miili yao itakuwa imeungua sana mpaka ngozi ya ndani nyeupe kutokeza na kutokana na kuungua huko vibaya hata mishipa ya maumivu itakuwa imeungua hivyo hawatosikia maumivu yoyote na hawatoweza kuishi kwa muda mrefu.

Watu-watakao-kuwa-kwenye-eneo-hilo-wataathirika-na-mionzi-mikali-ya-joto,-ambapo-sehemu-kubwa-ya-miili-yao-itakuwa-imeungua-sana
Mmoja kati ya waasilika wa miale mikali ya nuklia huko Japani
Eneo lenye duara jekundu ndipo mionzi mikali na hatari itakapoanzia kusambaa na kuelekea kwenye maeneo mengine kama Zanzibar, na hakuna kiumbe chochote ambacho kitaweza kupona kama kikikutana na mionzi hiyo.

eneo-lenye-duara-jekundu-ndipo-miale-mikale-itakapoanzia
Mionzi mikali itaanzia hapo kwenye eneo jekundu na kusambaa kwingineko
Kulingana na matokeo hayo zaidi ya watu milioni 2 watapoteza maisha papo hapo, ndani ya jiji la Dar na mikoa mingine iliyokuwa karibu na kuacha majanga makubwa sana kwenye jiji hilo kama kutoweza kukaliwa tena kwa zaidi ya miaka 1000 ijayo.

Hivyo ndivyo tovuti ya nuclearsecrecy inavyotuonesha jinsi bomu la Tsar Bomba lililotengenezwa miaka ya 60 kutoka umoja wa nchi za kijamaa USSR, ambavyo lingeweza kuliangamiza jiji lote la Dar es Salaam na hakuna kiumbe ambacho kingeweza kusalimika.

Sasa kama bomu lililotengenezwa miaka 57 iliyopita linaweza kuangamiza jiji zima, je hayo yaliyokuwa kwenye maghala yao sasa hivi yatakuwaje?

Pia unaweza ukaingia kwenye tovuti hiyo hapa nuclearsecrecy na kujaribu kulipua sehemu zingine kisha ukatoa maoni yako hapo chini.





ANGALIA HII VIDEO: Mambo 5 yanayomfanya mwanaume awe na mvuto zaidi